Cộng đồng nopCommerce Việt Nam - nopCommerce Viet Nam Community

This topic was automatically closed 365 days after the last reply. New replies are no longer allowed.
11 years ago
ý bạn thêm module chung chung quá. vì có nhiều cái thêm lắm

mình điểm qua 1 số ví dụ:
+ Viết mới 1 project module Plugin, để có thể hỗ trợ nopcommerce. Giống như plugin chơi auto game, có thể can thiệp vào nopcommerce nhưng ko ảnh hưởng code chính, có thể install hay remove bất kỳ lúc nào

+ viết 1 tính năng trên giao diện trang web, ví dụ : phát triển thêm 1 trang "Giảm giá hàng tồn kho". thì cần phải viết theo 1 seri : table sql - entity trong Nop.Core - mapping trong Nop.Data - thao tác với dữ liệu trong Nop.Service - cấu hình trong Nop.Framework - viết bộ hiển thị lên web là Model, Controller, View trong Nop.admin hay Nop.web - bắt điều kiện lỗi trong Nop.Test

+ ngoài ra còn nhiều loại phát triển khác mà liên quan tới tầng system của Nop như  gửi Template,Setting (cấu hình chạy hay ko 1 số tính năng), quản lý link, quản lý bug ,Mail, Task (lập lịch tự chạy 1 số tính năng), Report (báo cáo file excel, pdf, word,...), .... nói chung rất nhiều

Mail : [email protected]

---------------- ---------------------------------  -----------------

http://vgame.somee.com/Boards
Diễn đàn Nopcomerce Việt Nam game html5

Mọi người chỉ nên đăng bài ở mục thảo luận thôi nhé, bài nào có giá trị sẽ mới chuyển vào mục chia sẻ.
Mình là biki_77 đã lập lại diễn đàn này trên nền tảng Nopcommerce lun
11 years ago
Nopviet.com đang sống lại, mọi người cùng chờ nhé
11 years ago
Có bạn nào đã phát triển và thêm được thằng shipchung vào chưa.
Mình hiện đang phát triển cho thằng này www.7zplus.com (nopcomerce 2.50) chưa nâng cấp đc lên phiên bản mới vì đã chỉnh sửa hơi bị nhiều code mà toàn chỉnh sửa theo kiểu củ chuối :))
Mong được các bạn giúp đỡ và phát triển :)
11 years ago
Bên mình tích hợp Sengo
Quá trình tích hợp, chẳng qua chỉ là viết các service để chuyển đổi dữ liệu. không khó lắm đâu.

Chỉ mệt khi phát triển nhiều qua khi nâng cấp lên 2.8 hay 3.0 sẽ hơi mệt
11 years ago
Trang www.7zplus.com của bạn giao diện đẹp nhỉ .
11 years ago
biki_77 wrote:
Trang www.7zplus.com của bạn giao diện đẹp nhỉ .

Cảm ơn bạn :). Nhưng vẫn chưa ổn lắm nhiều cái phải chỉnh sửa lắm.

Có một mình code cái site đấy mỏi quá.
11 years ago
1 mình bạn, mà kiếm được quá trời mặt hàng để bán , hay thiệt
trang web của bạn lúc load lên thấy còn chậm, thử nghiên cứu cache đi. nhưng cẩn thận nó là con dao 2 lưỡi đó
11 years ago
biki_77 wrote:
1 mình bạn, mà kiếm được quá trời mặt hàng để bán , hay thiệt
trang web của bạn lúc load lên thấy còn chậm, thử nghiên cứu cache đi. nhưng cẩn thận nó là con dao 2 lưỡi đó

Nếu sản phẩm <1k thì các bạn chưa cần quan tâm đến cache làm gì. Mình thấy tốc độ vậy cũng ổn rồi;

http://www.7zplus.com/ bạn làm đẹp lắm; ^^; Còn cái FriendlyURL bạn cố gắng nâng cấp cho nó chuyên nghiệp ^^;

vnsai
11 years ago
biki_77 wrote:
ý bạn thêm module chung chung quá. vì có nhiều cái thêm lắm

mình điểm qua 1 số ví dụ:
+ Viết mới 1 project module Plugin, để có thể hỗ trợ nopcommerce. Giống như plugin chơi auto game, có thể can thiệp vào nopcommerce nhưng ko ảnh hưởng code chính, có thể install hay remove bất kỳ lúc nào

+ viết 1 tính năng trên giao diện trang web, ví dụ : phát triển thêm 1 trang "Giảm giá hàng tồn kho". thì cần phải viết theo 1 seri : table sql - entity trong Nop.Core - mapping trong Nop.Data - thao tác với dữ liệu trong Nop.Service - cấu hình trong Nop.Framework - viết bộ hiển thị lên web là Model, Controller, View trong Nop.admin hay Nop.web - bắt điều kiện lỗi trong Nop.Test

+ ngoài ra còn nhiều loại phát triển khác mà liên quan tới tầng system của Nop như  gửi Template,Setting (cấu hình chạy hay ko 1 số tính năng), quản lý link, quản lý bug ,Mail, Task (lập lịch tự chạy 1 số tính năng), Report (báo cáo file excel, pdf, word,...), .... nói chung rất nhiều

Mail : [email protected]

Bạn biki_77 hướng dẫn giúp cái URL Friendly bổ sung trên 2.65 như thế nào được không?
Thanks bạn nhiều!

vnsai
11 years ago
Mới tạo forum này xong, mọi người có gì tham gia vào diễn đàn

vnsai mà hỏi cái này à, vudh ko dám chỉ

---------------- ---------------------------------  -----------------

http://vgame.somee.com/Boards

Diễn đàn Nopcomerce Việt Nam game html5

Mọi người chỉ nên đăng bài ở mục thảo luận thôi nhé, bài nào có giá trị sẽ mới chuyển vào mục chia sẻ.
Mình là biki_77 đã lập lại diễn đàn này trên nền tảng Nopcommerce lun
This topic was automatically closed 365 days after the last reply. New replies are no longer allowed.